เข้าชม 539   |  

เจ็บแค่ไหนก็จะรอ
เราสองคนผูกพันธ์กันมาก ตั้งแต่ยุม.ต้นแล้ว ทำทุกอย่างให้เขามาตลอด เขาก็ดูแลมาตลอดไปไหนมาไหนด้วยกัน จนจบก็ยังผูกพันกัน แต่ก็มีเรื่องที่เขาปิดบังมาตลอด จนสุดท้ายเราจับได้ว่าเขาคบซ้อนต่างคนต่างเจ็บทั้งสามคน สุดท้ายเขาก็กลับมาหาและเลือกที่จะไปด้วยกันต่อ แต่เวลาคบเขาไม่เคยที่จะเปิดเผย เราเคยยลงรูปคู่เขารีบโทมาด่าเหมือนเราไปฆ่าคนตาย ทำไรก็ไม่ได้อึดอัดมาตลอด เวลาต้องการกำลังใจเขาบอกว่าจะไม่ให้ เขาจะซ้ำเติม บางทีก็เหนื่อยท้อ แต่เพราะว่ารัก ความรักของเราสองคนไปด้วยกันดี ทุกๆเดือนเขาจะกลับมาหา จนถึงวันที่เราสองคนพลาด ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้น แต่สุดท้ายเกิดขึ้นจนได้ เราบอกเขาว่าท้อง แต่เขาเลือกที่จะให้เอาออก เราไม่ยอม เราเคยบอกเขาว่าจะไม่เอาออกอยากเลิกก็เลิกเพราะเป็นชีวิตคนๆนึงและเป็นสายเลือดของเราแท้ๆ แต่สุดท้ายเขาไม่ยอมเขาบอกไม่พร้อม บอกว่าเราผิดที่ไม่กินยา ให้เรากินเหล้าผสมยาสตรีขับเลือด อยู่คนเดียวร้องไห้ไปด้วยจำใจกินด้วยต่สุดท้ายไม่ออก เเล้วขาก็กลับมาหา บอกไปคลินิก สุดท้ายไปเอาเด็กออกที่คลินิก วันนั้นเป็นวันที่ทรมานมากที่สุด. ต้องทนหนาวสั่นทรมานแทบตายแล้วต้องเห็นลูกตัวเองตายต่อหน้าต่อตา เสียใจมากแต่ทำไรไม่ได้ ตั้งแต่นั้นมาเลือดก็มาเปนเวลาสามเดือนเต็มๆ เจ็บทั้งร่างกายและจิตใจ แต่เขาพยายามดูแลอย่างดี ไม่ค่อยได้ไปเรียนในช่วงนั้น แล้วต้องป่วยตลอดจนถึงทุกวันนี้ ฝันถึงเด็กบ่อยๆ บาปติดตัวไปจนตาย ไม่สามารถลืมได้ แต่เรายังรักกันดีมาก พอวันนึงเราเคยทิ้งเขาเพราะเขาไม่ติดต่อมา ตอนแรกแค่จะประชดว่ามีคนใหม่แต่เรื่องมันบานปลาย เลยต้องไปคุยกับคนอื่น ตอนนั้นเขาพยายามทำทุกอย่างให้เรากลับไปหาเขา ญาติผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายก็คุยกัน สุดท้ายเราทำร้ายเขาจนเขาเสียใจ แต่เขาพยายามติดต่อมาตลอด มาขอคืนดีให้กลับไปเริ่มต้นใหม่ จนถึงวันที่เขาจะกลับมา เขาบอกว่าอยากเจอ ให้ไปหา พอไปเขาก็ขอคืนดีแต่เรายังไม่พูดอะไร สุดท้ายเขาก็กลับบ้าน ตอนแรกเราตัดสินใจว่าจะตกลงคืนดี แต่พอรู้ทีหลังว่าเขาไปหาอีกคนไปเที่ยวงานกาชาดด้วยกัน แต่เขาบอกว่าไปบ้านเพื่อนไปเก็บของป่า เราเสียใจที่เขาโกหก ไม่เคยพูดความจริง สุดท้ายเขาบอกว่าถ้าวันนั้นเราตกลงไปคืนดี ก็จะไม่ไปหาเขา เพราะเขาเพิ่งทะเลาะกัน รู้สึกเสียใจที่เขาลังเลเหมือนเดิม ทำไมเขาทำแบบนี้ เราอยากให้เขากลับมา แต่เขาไม่กลับมาแล้ว เราบอกเขาว่าเราจะรอเขากลับมา ถึงแม้จะไม่มีความหวังมากแต่ก็จะรอ เรามีส่วนผิดที่ทำเขาเสียใจเหมือนกัน แต่ไม่ว่าจะนานแค่ไหนเราก็จะรอเขากลับมา
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 23 ก.พ. 2562   ip : 118.172.240.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?
เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?

ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย
ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย

นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี
นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี

(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ
(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ

เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว
เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว

ใครบ้างมีเซ้นต์แรงมาก เวลาแฟนแอบคุยกับคนอื่น??
ใครบ้างมีเซ้นต์แรงมาก เวลาแฟนแอบคุยกับคนอื่น??

ถ้าจับได้ว่าแฟนนอกใจ จะแกล้งโง่ หรือ โชว์ฉลาด??
ถ้าจับได้ว่าแฟนนอกใจ จะแกล้งโง่ หรือ โชว์ฉลาด??

สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม
สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม

ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง
ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง

เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?
เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?

.....คบกัน 10 ปี แฟนนอกใจ......
.....คบกัน 10 ปี แฟนนอกใจ......

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ
การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ

พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ
พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...

ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ
ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ

เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้
เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้

ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด
ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด

เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ
เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ

แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????
แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.