เข้าชม 340   |  

เจ็บแค่ไหนก็จะรอ
เราสองคนผูกพันธ์กันมาก ตั้งแต่ยุม.ต้นแล้ว ทำทุกอย่างให้เขามาตลอด เขาก็ดูแลมาตลอดไปไหนมาไหนด้วยกัน จนจบก็ยังผูกพันกัน แต่ก็มีเรื่องที่เขาปิดบังมาตลอด จนสุดท้ายเราจับได้ว่าเขาคบซ้อนต่างคนต่างเจ็บทั้งสามคน สุดท้ายเขาก็กลับมาหาและเลือกที่จะไปด้วยกันต่อ แต่เวลาคบเขาไม่เคยที่จะเปิดเผย เราเคยยลงรูปคู่เขารีบโทมาด่าเหมือนเราไปฆ่าคนตาย ทำไรก็ไม่ได้อึดอัดมาตลอด เวลาต้องการกำลังใจเขาบอกว่าจะไม่ให้ เขาจะซ้ำเติม บางทีก็เหนื่อยท้อ แต่เพราะว่ารัก ความรักของเราสองคนไปด้วยกันดี ทุกๆเดือนเขาจะกลับมาหา จนถึงวันที่เราสองคนพลาด ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้น แต่สุดท้ายเกิดขึ้นจนได้ เราบอกเขาว่าท้อง แต่เขาเลือกที่จะให้เอาออก เราไม่ยอม เราเคยบอกเขาว่าจะไม่เอาออกอยากเลิกก็เลิกเพราะเป็นชีวิตคนๆนึงและเป็นสายเลือดของเราแท้ๆ แต่สุดท้ายเขาไม่ยอมเขาบอกไม่พร้อม บอกว่าเราผิดที่ไม่กินยา ให้เรากินเหล้าผสมยาสตรีขับเลือด อยู่คนเดียวร้องไห้ไปด้วยจำใจกินด้วยต่สุดท้ายไม่ออก เเล้วขาก็กลับมาหา บอกไปคลินิก สุดท้ายไปเอาเด็กออกที่คลินิก วันนั้นเป็นวันที่ทรมานมากที่สุด. ต้องทนหนาวสั่นทรมานแทบตายแล้วต้องเห็นลูกตัวเองตายต่อหน้าต่อตา เสียใจมากแต่ทำไรไม่ได้ ตั้งแต่นั้นมาเลือดก็มาเปนเวลาสามเดือนเต็มๆ เจ็บทั้งร่างกายและจิตใจ แต่เขาพยายามดูแลอย่างดี ไม่ค่อยได้ไปเรียนในช่วงนั้น แล้วต้องป่วยตลอดจนถึงทุกวันนี้ ฝันถึงเด็กบ่อยๆ บาปติดตัวไปจนตาย ไม่สามารถลืมได้ แต่เรายังรักกันดีมาก พอวันนึงเราเคยทิ้งเขาเพราะเขาไม่ติดต่อมา ตอนแรกแค่จะประชดว่ามีคนใหม่แต่เรื่องมันบานปลาย เลยต้องไปคุยกับคนอื่น ตอนนั้นเขาพยายามทำทุกอย่างให้เรากลับไปหาเขา ญาติผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายก็คุยกัน สุดท้ายเราทำร้ายเขาจนเขาเสียใจ แต่เขาพยายามติดต่อมาตลอด มาขอคืนดีให้กลับไปเริ่มต้นใหม่ จนถึงวันที่เขาจะกลับมา เขาบอกว่าอยากเจอ ให้ไปหา พอไปเขาก็ขอคืนดีแต่เรายังไม่พูดอะไร สุดท้ายเขาก็กลับบ้าน ตอนแรกเราตัดสินใจว่าจะตกลงคืนดี แต่พอรู้ทีหลังว่าเขาไปหาอีกคนไปเที่ยวงานกาชาดด้วยกัน แต่เขาบอกว่าไปบ้านเพื่อนไปเก็บของป่า เราเสียใจที่เขาโกหก ไม่เคยพูดความจริง สุดท้ายเขาบอกว่าถ้าวันนั้นเราตกลงไปคืนดี ก็จะไม่ไปหาเขา เพราะเขาเพิ่งทะเลาะกัน รู้สึกเสียใจที่เขาลังเลเหมือนเดิม ทำไมเขาทำแบบนี้ เราอยากให้เขากลับมา แต่เขาไม่กลับมาแล้ว เราบอกเขาว่าเราจะรอเขากลับมา ถึงแม้จะไม่มีความหวังมากแต่ก็จะรอ เรามีส่วนผิดที่ทำเขาเสียใจเหมือนกัน แต่ไม่ว่าจะนานแค่ไหนเราก็จะรอเขากลับมา
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 23 ก.พ. 2562   ip : 118.172.240.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด
ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด

แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์
แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์

ถ้ารู้ว่าเพื่อนโดนแฟนของเขานอกใจ เราควรจะบอกเพื่อนเราไหม ?
ถ้ารู้ว่าเพื่อนโดนแฟนของเขานอกใจ เราควรจะบอกเพื่อนเราไหม ?

ไม่ไหวแล้ว!! แฟนนอกใจ ขอเลิก ทำยังไงให้ทำใจได้คะ
ไม่ไหวแล้ว!! แฟนนอกใจ ขอเลิก ทำยังไงให้ทำใจได้คะ

ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?
ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ
สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...

เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?
เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?
การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?

แฟนขอมีกิ๊กในเกมส์ บอกว่าแค่ขำๆ
แฟนขอมีกิ๊กในเกมส์ บอกว่าแค่ขำๆ

ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ
ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ

แฟนนอกใจ หรือเราคิดไปเองคะ??
แฟนนอกใจ หรือเราคิดไปเองคะ??

คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??
คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??

แฟนผมท้อง แฟนดีใจ แต่ผมเสียใจ เพราะผมเป็น...
แฟนผมท้อง แฟนดีใจ แต่ผมเสียใจ เพราะผมเป็น...

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?
ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?

สามีนอกใจตอนเราท้อง...ทำอย่างไรดีถึงจะผ่านจุดนี้ได้
สามีนอกใจตอนเราท้อง...ทำอย่างไรดีถึงจะผ่านจุดนี้ได้

แฟนนอกใจไปมีผู้ญิงอื่น ทำไงดี?
แฟนนอกใจไปมีผู้ญิงอื่น ทำไงดี?

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.