เข้าชม 1,295   |  

พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ
พิมพ์ไปร้องไห้ไป เราพึ่งจับได้ว่าแฟนที่คบกันมาเกือบๆ 8 ปี ตอนแรกเราแค่สงสัยทำไมคุยกับน้องคนนี้แฟนก็อ้างว่าต้องสอนงานน้อง เราก็เลยไม่ได้อะไร ช่วงหลังแฟนหวงโทรศัพท์มาก และเป็นพาสเวิร์ดจนเราต้องทะเลาะ เขาถึงยอมบอกพาสเวิล์ด ทุกครั้งที่เราหยิบโทรศัพท์เขามาดู ไลน์เขาที่คุยกับน้องคนนั้นจะถูกลบข้อความที่คุย เราไม่ทันเอะใจอะไร

จนคืนวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา จู่ๆ แฟนก็หายไปตั้งแต่ 3 ทุ่มกลับมาเกือบๆ ตีสอง เขาบอกเราว่าจะลงไปซื้อของ เอาอะไรไหม และเราคิดว่าเขาไปแค่เซเว่นหน้าปากซอย เลยไม่ได้ตาม และเราทำงานเหนื่อยมากจนเผลอหลับไป

พอเช้าวันศุกร์เขาอาบน้ำกำลังจะไปทำงาน เราถามว่าไปไหนมา เขาบอกแค่ว่าไปร้านเน็ต ไปทำไมในเมื่อที่ห้องก็มีเน็ต เขาบอกแค่ว่าเบื่อ ระหว่างนั้นเราจึงไปเอามือถือเขามากดดู และสิ่งที่ได้เห็นคือสิ่งที่เรากลัวมาตลอดคือ เขากับน้องที่ทำงาน กำลังจีบกัน มีข้อความหวานๆ ส่งหากันลักษณะเหมือนคนเป็นแฟนกันเลย เราเลยถามแฟนว่านี่อะไร เขาตอบแค่ว่าไม่มีอะไร แล้วรีบแต่งตัวออกจากห้องไป หลังจากนั้นเราก็นั่งร้องไห้หนัก เขาเปิดประตูมาตบบ่าเราแล้วบอก จะไม่ทำแบบนั้นอีก

เราไม่รู้จะทำยังไงต่อ นั่งร้องไห้เหมือนคนบ้า และคิดว่าคงทนอยู่เจอหน้าเขาตอนเย็นไม่ไหว จึงเก็บกระเป๋ามาเสม็ดคนเดียว โดยขอเวลาคิดว่าจะทำยังไงต่อไปดี และน้อยใจที่ทำไมเขาเลือกที่จะเดินหนี ไม่คุยต่อให้เรื่องมันจบเวลานั้น ทั้งๆ ที่เห็นเรานั่งร้องไห้จะเป็นบ้า

ที่ผ่านมาเราก็ผิดที่ทำงานเยอะจนเกินไป จนพักหลังๆ ปฏิเสธที่จะมีอะไรกับเขาบ่อยครั้ง ข้อนี้เขาเคยพูดหลายครั้ง แต่เราก็ปรับความเข้าใจกันทุกครั้ง เพราะเราพึ่งจะเปลี่ยนงาน ตำแหน่งหัวหน้า ความรับผิดชอบก็มากด้วย ตัวเขาเองก็พึ่งได้ตำแหน่งใหม่ เราก็คิดว่าคงเป็นการบ่นๆ เท่านั้น

สื่งที่เขาแปลกออกไปช่วงหลังๆ คือ ชอบพูดเรื่องเลิกกันบ่อย คล้ายกับล้อเล่น พูดบ่อยจนเราเริ่มเบื่อ และตอบกลับไปบ้างว่า เลิกก็ดีนะ เขาเลยเงียบไป

ตอนนี้เรายังอยู่เสม็ด ยังคงนอนร้องไห้ ไม่คิดว่าสิ่งนี้มันจะเกิดขึ้นกับเรา เขายังคงโทรมาแต่เรายังไม่พร้อมที่จะคุย ไม่รู้ว่าจะเริ่มคุยยังไง กลับไปความไว้วางใจมันคงไม่มีอีกแล้ว เขากล้าที่จะนอกใจเราได้ ทั้งๆ ที่เราทั้งคู่มีแพลนจะแต่งงานกันแล้ว

เราไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี ควรปล่อยให้เขากับเด็กคนนั้นคบกัน และปล่อยให้เขาเดินออกไปจากชีวิต เราจะทนได้ไหม แล้วเขาจะยอมเดินออกไปจากชีวิตเรารึเปล่า หรือจะปรับตัว นั่วจับเข่าคุยกัน ให้อภัย ก่อนหน้านี้ 4 ปีก่อนเราก็จับได้ว่าเขากุ๊กกิ๊กกับเด็กรุ่นน้อง ขนาดส่งเงินให้ใช้หลายครั้ง เรามาจับได้ทีหลังว่าน้องคนนั้นร้อนเงิน เขาก็ช่วย โดยที่ไม่เคยบอกเราเลย และที่เขาไม่ได้สานความสัมพันธ์กันต่อเพราะน้องคนนั้นมีแฟนอยู่แล้ว

ขอบคุณค่ะที่เขามาอ่าน เมื่อก่อนเราคิดว่าตัวเองสวย ดี เก่ง หน้าที่การงานพร้อม การมีแฟนที่หน้าตาธรรมดา คงทำให้เขาภาคภูมิใจที่มีแฟนอย่างเรา แต่ตอนนี้ เราเข้าใจผิดแล้ว และไม่รุ้ว่าจะทำยังไงต่อดี
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 16 ก.พ. 2562   ip : 171.6.180.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน
ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน

แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ
แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?

แฟนนอกใจไปมีผู้ญิงอื่น ทำไงดี?
แฟนนอกใจไปมีผู้ญิงอื่น ทำไงดี?

พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ

แฟนนอกใจหลายครั้งมาก
แฟนนอกใจหลายครั้งมาก

แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?
แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?

++++ เคยฝันว่านอกใจแฟนตัวเองกันไหม? ++++
++++ เคยฝันว่านอกใจแฟนตัวเองกันไหม? ++++

เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ
เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ

แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ
แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ

แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ
แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ

การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ
การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ

เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ
เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ

ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด
ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด

การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?
การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?

คนที่เคยโดนแฟนนอกใจ แต่ปัจจุบันยังคบกันอยู่ มีวิธีกู้ความเชื่อใจคืนมาได้ยังไงบ้างคะ
คนที่เคยโดนแฟนนอกใจ แต่ปัจจุบันยังคบกันอยู่ มีวิธีกู้ความเชื่อใจคืนมาได้ยังไงบ้างคะ

แต่งงานแล้ว แต่ท้องกับอีกคนที่ไม่ใช่สามีตัวเอง
แต่งงานแล้ว แต่ท้องกับอีกคนที่ไม่ใช่สามีตัวเอง

มีใครทนอยู่กับแฟน หรือคู่รัก โดยที่ไม่ได้รัก หรือหมดรักไปแล้วบ้าง? แล้วจะทนต่อไปหรือ?
มีใครทนอยู่กับแฟน หรือคู่รัก โดยที่ไม่ได้รัก หรือหมดรักไปแล้วบ้าง? แล้วจะทนต่อไปหรือ?

คุณผู้หญิงที่มีคู่ แต่แฟนไม่ทำการบ้าน ... มีน้ำอดน้ำทนได้นานเท่าไร? และหาทางออกอย่างไร?
คุณผู้หญิงที่มีคู่ แต่แฟนไม่ทำการบ้าน ... มีน้ำอดน้ำทนได้นานเท่าไร? และหาทางออกอย่างไร?

ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??
ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.