เข้าชม 790   |  

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
คือเราสงสัยมานานแล้วน่ะ คนที่เป็นแฟนกันตอนวัยรุ่นก็เห็นมีปัญหากัน มีกิ๊กบ้าง ไปมีแฟนใหม่แล้วก็ทิ้งกันไปบ้าง
หรือบางทีทะเลาะกันก็เงียบ ๆแล้วพอมีคนมาแทนก็ไปใหม่ แบบนี้ เราเห็นมาเยอะแล้ว

บางคนก็บอกรับไม่ได้ที่แฟนไปชอบคนอื่น บางคนถึงกับมีเรื่องชู้สาว เลิกกัน ฆ่ากันเลยก็มี

ทีนี้เราอยากรู้อะว่า แล้วตอนที่แต่งงานกันไปแล้ว แน่นอนหละเราต้องใช้ชีวิตร่วมกันอีกหลาย10ปีทั้งแบบมีลูกไม่มีลูก
แล้วถ้าเกิดปัญหาครอบครัวคือสามีหรือภรรยาไปมีคนอื่นแบบเรื่องอย่างว่า แล้วจับได้จะทำไง รับได้ไหม รับได้ทำไมถึงรับได้
แล้วจะแก้ไขปัญหานั้นอย่างไร

เรายังอายุไม่เยอะมาก มีคนเคยบอกเราว่า ผู้ชายจะดูผู้หญิงที่ควาทมซิงความสาวถ้าไม่ซิงจะไม่รัก รักนั้นจะไม่ยั่งยืน ผู้หญิงก็จะดูผู้ชายที่ความรวยมาก่อนสิ่งอื่น พูดง่ายๆว่าต่างคนต่างดูสองสิ่งนี้ องค์ประกอบอื่นรองลงมา แล้วคนที่เค้าแต่งๆ งานกันไปหละ เค้าเป็นอย่างนี้ไหม

ที่ถามนี่คือเราเห็นสังคมผู้ใหญ่ที่แต่งงานกันไปส่วนมาก ปัญหาใหญ่เลยคือชู้สาวจากที่ทำงาน จากคนข้างเคียงแบบนี้ ป้องกันและรับมือกับมันยังไง แล้วเค้าเครียดกับเรื่องพวกนี้สนเสียการเสียงานไหม แล้วจุดจบของปัญหาเป็นอย่างไร

อ่านดูอาจจะงง งงรึเปล่า ขอบคุณมากน่ะที่ตอบเรา
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ก.พ. 2562   ip : 171.101.227.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?
แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?

อะไรที่เป็นสาเหตุหลัก ในการลาออก ย้ายงาน เปลี่ยนงานใหม่คะ?
อะไรที่เป็นสาเหตุหลัก ในการลาออก ย้ายงาน เปลี่ยนงานใหม่คะ?

อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)
อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)

ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)
ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)

จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม
จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม

แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ
แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ

แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?
แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

เมื่อแม่มีชู้รุ่นราวคราวเดียวกับลูก เป็นคุณจะทำอย่างไร?
เมื่อแม่มีชู้รุ่นราวคราวเดียวกับลูก เป็นคุณจะทำอย่างไร?

คุณมีวิธีจัดการยังไง หากแฟนมีกิ๊กในที่ทำงาน
คุณมีวิธีจัดการยังไง หากแฟนมีกิ๊กในที่ทำงาน

เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้
เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้

ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??
ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??

อยากเล่าเหตุการณ์แก้แค้นแฟน ที่เคยไปมีชู้ให้ฟัง
อยากเล่าเหตุการณ์แก้แค้นแฟน ที่เคยไปมีชู้ให้ฟัง

แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี
แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี

ชอบคนที่เป็นไปไม่ได้
ชอบคนที่เป็นไปไม่ได้

เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ
เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง
เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง

เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว
เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.