เข้าชม 1,046   |  

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
คือเราสงสัยมานานแล้วน่ะ คนที่เป็นแฟนกันตอนวัยรุ่นก็เห็นมีปัญหากัน มีกิ๊กบ้าง ไปมีแฟนใหม่แล้วก็ทิ้งกันไปบ้าง
หรือบางทีทะเลาะกันก็เงียบ ๆแล้วพอมีคนมาแทนก็ไปใหม่ แบบนี้ เราเห็นมาเยอะแล้ว

บางคนก็บอกรับไม่ได้ที่แฟนไปชอบคนอื่น บางคนถึงกับมีเรื่องชู้สาว เลิกกัน ฆ่ากันเลยก็มี

ทีนี้เราอยากรู้อะว่า แล้วตอนที่แต่งงานกันไปแล้ว แน่นอนหละเราต้องใช้ชีวิตร่วมกันอีกหลาย10ปีทั้งแบบมีลูกไม่มีลูก
แล้วถ้าเกิดปัญหาครอบครัวคือสามีหรือภรรยาไปมีคนอื่นแบบเรื่องอย่างว่า แล้วจับได้จะทำไง รับได้ไหม รับได้ทำไมถึงรับได้
แล้วจะแก้ไขปัญหานั้นอย่างไร

เรายังอายุไม่เยอะมาก มีคนเคยบอกเราว่า ผู้ชายจะดูผู้หญิงที่ควาทมซิงความสาวถ้าไม่ซิงจะไม่รัก รักนั้นจะไม่ยั่งยืน ผู้หญิงก็จะดูผู้ชายที่ความรวยมาก่อนสิ่งอื่น พูดง่ายๆว่าต่างคนต่างดูสองสิ่งนี้ องค์ประกอบอื่นรองลงมา แล้วคนที่เค้าแต่งๆ งานกันไปหละ เค้าเป็นอย่างนี้ไหม

ที่ถามนี่คือเราเห็นสังคมผู้ใหญ่ที่แต่งงานกันไปส่วนมาก ปัญหาใหญ่เลยคือชู้สาวจากที่ทำงาน จากคนข้างเคียงแบบนี้ ป้องกันและรับมือกับมันยังไง แล้วเค้าเครียดกับเรื่องพวกนี้สนเสียการเสียงานไหม แล้วจุดจบของปัญหาเป็นอย่างไร

อ่านดูอาจจะงง งงรึเปล่า ขอบคุณมากน่ะที่ตอบเรา
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ก.พ. 2562   ip : 171.101.227.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง
เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง

เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ
เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ

ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม
ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม

แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?
แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?

ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?
ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?

เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ
เคยเป็นกันไหมคะ..รู้สึกกลัวแฟนเราไปนอกใจ

ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก
ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก

ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด
ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด

อยากได้เพลงที่เกี่ยวกับการคบซ้อน
อยากได้เพลงที่เกี่ยวกับการคบซ้อน

แฟนปล่อยตัวจนอ้วนแผละ จนผมรู้สึกหมดอารมณ์ (18+)
แฟนปล่อยตัวจนอ้วนแผละ จนผมรู้สึกหมดอารมณ์ (18+)

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...

แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ
แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ

ชอบคนที่เป็นไปไม่ได้
ชอบคนที่เป็นไปไม่ได้

สามีจับได้ว่ามีกิ๊ก รู้สึกผิดมากทำไงดี อยากง้อเค้าค่ะไม่อยากเลิกกัน T_T
สามีจับได้ว่ามีกิ๊ก รู้สึกผิดมากทำไงดี อยากง้อเค้าค่ะไม่อยากเลิกกัน T_T

ขอข้อดีของการนอกใจแฟน หรือมีชู้ หน่อยคะ?
ขอข้อดีของการนอกใจแฟน หรือมีชู้ หน่อยคะ?

อยากเล่าเหตุการณ์แก้แค้นแฟน ที่เคยไปมีชู้ให้ฟัง
อยากเล่าเหตุการณ์แก้แค้นแฟน ที่เคยไปมีชู้ให้ฟัง

ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ
ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ
สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.