เข้าชม 1,212   |  

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
วันนี้เราลองมานั่งสนทนาธรรม เอ้ย สนทนา อะไรว้าวุ่นๆกันดีกว่าค่ะ แบบว่าเราคิดไปคิดมา นั่งคิดนอนคิดยืนคิด
อยากรู้ว่านิยามคำว่านอกใจ ของเพื่อนๆแต่ละคนเป็นยังไง บางทีเราคิดไงว่า เอ๊ะแบบนี้ เราควรงอนควรโกรธได้รึยัง หรือมันจะงี่เง่าเกินไปนี่มันไม่มีอะไรเลยนะ

คือจากการที่อ่านกระทู้ก็บ่อย 55 (เหมือนว่าง) บางทีก็สงสัย เช่นบางคนบอกว่า จับได้ว่าเค้าคุยกับคนอื่น ...นี่คือเรียกว่านอกใจแล้วใช่ป่าว คือคุยแบบไหนเพื่อนๆถึงคิดว่าเค้านอกใจละ หรือถ้าคุยกันทุกวันล่ะ แต่ไม่มีคิดถึง ตัวเอง ที่รัก แต่คือคุยกันทุกวัน เช้ากลางวันเย็นก่อนนอน นี่คือนอกใจรึยัง แล้วถ้าการไปทานข้าวกะ ญ คนอืน หรือ ญ ไปทานข้าวกะ ช คนอื่น ไปกัน 2 คน นี่ถือได้ว่านอกใจได้รึยังคะ บางทีเค้าอาจจะไปกับเพือนก็ได้ ไปกัน 2 คนบ่อยๆ คุยกันทุกวันก็อาจเป็นเพื่อนก็ได้ คือบางทีก็สับสนนะ

สมมุติ แฟนเราคุยไลน์กับ ญ คนนึงทุกวันเลย ทักทายหยอกล้อกัน (+หยอด) กินข้าวยัง นอนยัง วันนี้กินอะไร ไปเที่ยวไหนไปไม่ชวน ชวนแล้วจะมาเหรอ บลาๆๆๆๆ ทักทายกันทุกวัน เช้ากลางวัน เย็นก่อนนอน แต่ไม่มีคำพูดหวานๆอะไรนะ นี่คือนอกใจรึยัง นี่เราควรงอนได้รึยัง

บางทีก็ฟังจากเพื่อน(เพือ่นๆชอบคิดว่า จขกท เป็นศิราณีค่ะ) เพือนก็เล่าบ้าง เนี่ยแฟนคุยไลน์ คุยเฟสกับ ญ ทุกวัน เลยทะเลาะกัน หรือ ไปเจอแฟนเรากินข้าวกะ ญ คนอื่น อะไรแบบนี้

อันนี้อาจจะดูติ๊งต๊องนะคะ เพราะ จขกท ก็โตแล้วนะ แต่อยากรู้ว่าตัวเรานี่เป็นคนคิดมากไป หรือคิดน้อยไป หรือเปล่า และแค่อยากให้เพื่อนๆมานั่งเม้าเสวนากันว่า นิยามคำว่านอกใจของเพื่อนๆ แต่ละคนนี่เป็นยังไงกันบ้างคะ ลองเล่าเหตุการณ์ให้ฟังเลยก็ดีน๊าา จะได้เห็นภาพชัดเจนขึ้น บางทีแค่บอกว่า แฟนคุยกัน ญ คนอื่น เราก็งงว่า คุยกันแบบไหนถึงเรียกได้ว่าเค้านอกใจเราแล้ว ประมาณนี้...

สำหรับตัวเรา เราคิดว่า ถ้าคุยกันถึงขั้นทุกวัน ไม่ว่าจะเป็นทางไลน์ เฟส โทรศัพท์ อันนี้เราว่าเข้าข่ายแปลกๆ แล้วล่ะค่ะ เพราะเราไม่เป็น อย่างเรา ถ้าเราไม่คิดอะไรด้วย เราคงไม่คุยไม่ไปทักเล่านุ้นเล่านี่ให้ฟังทุกวันหรอกค่ะ มีคนมาชอบเรา ชวนเราคุยไลน์ทุกวัน เรายังคุยบ้างไม่คุยบ้างนานๆทีจะตอบเค้าทีเลย แต่ถ้าเค้าไม่ทักมา ก็ยังทักไป เค้าทักมาก็ทักกันไปอีก ต่อความยาวไปเรือยๆ สำหรับเรา เราว่าเข้าข่ายค่ะ

ปล.นอกใจ ไม่ใช่นอกกายนะจ้าาา ถามทั้ง ญ ช เลยน๊าาาาาา ใครว่างๆมาคุยกัน ^^

#มีชู้
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 7 ม.ค. 2562   ip : 27.130.56.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนปล่อยตัวจนอ้วนแผละ จนผมรู้สึกหมดอารมณ์ (18+)
แฟนปล่อยตัวจนอ้วนแผละ จนผมรู้สึกหมดอารมณ์ (18+)

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

คิดยังไงกับคนนอกใจ ที่ให้เหตุผลว่าอารมณ์ชั่ววูบคะ ?
คิดยังไงกับคนนอกใจ ที่ให้เหตุผลว่าอารมณ์ชั่ววูบคะ ?

ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)
ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)

กลับมาคุยกับแฟนเก่าอีกครั้ง แต่เค้ายังคุยกับผู้หญิงอีกคน
กลับมาคุยกับแฟนเก่าอีกครั้ง แต่เค้ายังคุยกับผู้หญิงอีกคน

ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?
ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?

คนที่เคยโดนแฟนนอกใจ แต่ปัจจุบันยังคบกันอยู่ มีวิธีกู้ความเชื่อใจคืนมาได้ยังไงบ้างคะ
คนที่เคยโดนแฟนนอกใจ แต่ปัจจุบันยังคบกันอยู่ มีวิธีกู้ความเชื่อใจคืนมาได้ยังไงบ้างคะ

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?

ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)
ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)

การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ
การดำเนินชีวิตหลังให้โอกาสสามี กรณีที่โดนนอกใจ

จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น
จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น

เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!
เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!

แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ
แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ

แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี
แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน
ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน

.....คบกัน 10 ปี แฟนนอกใจ......
.....คบกัน 10 ปี แฟนนอกใจ......

สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ
สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ

เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?
เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?

ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ
ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.