เข้าชม 1,285   |  

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า ถ้าผิดคำสาบานขอให้ตายโหง คุณจะสาบานไหม ?

เรื่องคือ แฟนเป็นคนขี้หึงมาก เค้าเป็นพ่อหม้าย เค้าเคยเล่าว่าเค้ามีประสบการณ์โดนภรรยาเก่านอกใจ พอเลิกกับภรรยา เค้าก็ได้ลองคบหาดูใจกับผู้หญิงอีกคน ผู้หญิงคนนั้นก็นอกใจเค้าอีก ส่วนดิฉันก็ได้มาคบเค้าต่อจากผู้หญิงคนนั้น ด้วยความที่เค้ามีประสบการณ์โดนนอกใจบ่อย เลยค่อนข้างขี้หึง ขี้ระแวง เค้าก็คบกับดิฉันมาได้ 5 เดือนเค้า ก็ขอแต่งงาน แต่ดิฉันไม่แต่งเพราะคิดว่ายังเร็วไป เค้าก็รบเร้าว่าถ้าจริงใจกับเค้าก็จดทะเบียนสมรสกันไว้ก่อน ถ้าไปกันไม่ได้จะหย่าให้ ด้วยความที่เค้าดีกับเรามาก ในตอนนั้น เราก็เลยจดไป ( อันนี่ก็รู้ว่าตัวเองพลาดที่จดไปทั่งๆที่ยังเรียนรู้กันได้ไม่นาน ) ต่อมาอยู่ด้วยกันก็ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน มีเรื่องให้ต้องทะเลาะกันอยู่พอสมควร แต่ไม่ใช่เรื่องมือที่สาม วันนึงดิฉันเอ่ยปากขอหย่า เพราะรู้สึกว่าไม่อยากมีข้อผูกพันธ์ด้านกฎหมายต่อกัน แต่หลังจากหย่าก็คิดว่ายังจะคบเค้าต่อ เพราะเค้าก็มีส่วนดีอยู่ เผื่อเราจะยังไปกันได้ เค้าบอกจะยอมหย่าให้ แต่ว่า เค้าได้ขอให้ดิฉัน สาบานร่วมกับเค้าว่าเราจะไม่นอกใจกัน ใครนอกใจขอให้ตายโหง โดยจุดธูปด้วย ปักลงพื้นดืน โดยส่วนตัวดิฉันเลยคิดหนักว่าควรทำไงดี เค้าก็เป็นแฟนที่ดีคะ ดูแลดี เอาใจใส่ แต่โมโหร้าย ขี้หึงมาก ดิฉันเลยสับสนว่า ควรทำไงดี ไม่ใช่ว่าไม่รัก แต่เรื่องสาบานก็ไม่ใช่เรื่องเล่นเล่น ก็เชื่อเรื่องแบบนี้ เค้าบอกถ้าหย่าแต่ไม่สาบาน งั้นเราก็เลิกกันไปเลย จบกันแค่นี้ แต่ถ้าจะยังคบกันต่อไป ต้องสาบานร่วมกัน เค้าถึงจะสบายใจ ด้วยเหตุนี้เลยขอความเห็นนะคะ ว่าถ้าเป็นคุณ คุณจะสาบานไหมคะ ขอบคุณมากคะ
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 12 ม.ค. 2562   ip : 171.6.31.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี
แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?
การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?

นอกใจแฟนค่ะ จะไปขอโอกาสคืนดียังไง?????
นอกใจแฟนค่ะ จะไปขอโอกาสคืนดียังไง?????

แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม
แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม

ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ
ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ

แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี
แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี

คิดยังไงกับคนนอกใจ ที่ให้เหตุผลว่าอารมณ์ชั่ววูบคะ ?
คิดยังไงกับคนนอกใจ ที่ให้เหตุผลว่าอารมณ์ชั่ววูบคะ ?

ยอมเป็นเมียน้อย เพราะรักเขามากถึงอยากเลิกแค่ไหนก็ทำไม่ได้
ยอมเป็นเมียน้อย เพราะรักเขามากถึงอยากเลิกแค่ไหนก็ทำไม่ได้

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...

จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น
จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น

เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้
เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน
ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน

ผลวิจัยเผย คนที่เคยนอกใจคนรัก ถ้ามีโอกาสยังไงก็นอกใจอยู่ดี
ผลวิจัยเผย คนที่เคยนอกใจคนรัก ถ้ามีโอกาสยังไงก็นอกใจอยู่ดี

ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก
ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก

สงสัย?ผู้ชายที่มีเมียสวยมาก ทำไมยังมีกิ๊ก(ไม่สวย)
สงสัย?ผู้ชายที่มีเมียสวยมาก ทำไมยังมีกิ๊ก(ไม่สวย)

ถ้าแฟนคุณมีชู้ หรือ กิ๊ก คุณจะใช้กำลังทำร้ายร่างกายไหมครับ
ถ้าแฟนคุณมีชู้ หรือ กิ๊ก คุณจะใช้กำลังทำร้ายร่างกายไหมครับ

ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???
ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???

เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?
เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?

นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี
นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2020 All right reserved.