เข้าชม 781   |  

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า ถ้าผิดคำสาบานขอให้ตายโหง คุณจะสาบานไหม ?

เรื่องคือ แฟนเป็นคนขี้หึงมาก เค้าเป็นพ่อหม้าย เค้าเคยเล่าว่าเค้ามีประสบการณ์โดนภรรยาเก่านอกใจ พอเลิกกับภรรยา เค้าก็ได้ลองคบหาดูใจกับผู้หญิงอีกคน ผู้หญิงคนนั้นก็นอกใจเค้าอีก ส่วนดิฉันก็ได้มาคบเค้าต่อจากผู้หญิงคนนั้น ด้วยความที่เค้ามีประสบการณ์โดนนอกใจบ่อย เลยค่อนข้างขี้หึง ขี้ระแวง เค้าก็คบกับดิฉันมาได้ 5 เดือนเค้า ก็ขอแต่งงาน แต่ดิฉันไม่แต่งเพราะคิดว่ายังเร็วไป เค้าก็รบเร้าว่าถ้าจริงใจกับเค้าก็จดทะเบียนสมรสกันไว้ก่อน ถ้าไปกันไม่ได้จะหย่าให้ ด้วยความที่เค้าดีกับเรามาก ในตอนนั้น เราก็เลยจดไป ( อันนี่ก็รู้ว่าตัวเองพลาดที่จดไปทั่งๆที่ยังเรียนรู้กันได้ไม่นาน ) ต่อมาอยู่ด้วยกันก็ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน มีเรื่องให้ต้องทะเลาะกันอยู่พอสมควร แต่ไม่ใช่เรื่องมือที่สาม วันนึงดิฉันเอ่ยปากขอหย่า เพราะรู้สึกว่าไม่อยากมีข้อผูกพันธ์ด้านกฎหมายต่อกัน แต่หลังจากหย่าก็คิดว่ายังจะคบเค้าต่อ เพราะเค้าก็มีส่วนดีอยู่ เผื่อเราจะยังไปกันได้ เค้าบอกจะยอมหย่าให้ แต่ว่า เค้าได้ขอให้ดิฉัน สาบานร่วมกับเค้าว่าเราจะไม่นอกใจกัน ใครนอกใจขอให้ตายโหง โดยจุดธูปด้วย ปักลงพื้นดืน โดยส่วนตัวดิฉันเลยคิดหนักว่าควรทำไงดี เค้าก็เป็นแฟนที่ดีคะ ดูแลดี เอาใจใส่ แต่โมโหร้าย ขี้หึงมาก ดิฉันเลยสับสนว่า ควรทำไงดี ไม่ใช่ว่าไม่รัก แต่เรื่องสาบานก็ไม่ใช่เรื่องเล่นเล่น ก็เชื่อเรื่องแบบนี้ เค้าบอกถ้าหย่าแต่ไม่สาบาน งั้นเราก็เลิกกันไปเลย จบกันแค่นี้ แต่ถ้าจะยังคบกันต่อไป ต้องสาบานร่วมกัน เค้าถึงจะสบายใจ ด้วยเหตุนี้เลยขอความเห็นนะคะ ว่าถ้าเป็นคุณ คุณจะสาบานไหมคะ ขอบคุณมากคะ
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 12 ม.ค. 2562   ip : 171.6.31.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...

ผมมีชู้ ตอนนี้รู้สึกแย่มาก T T
ผมมีชู้ ตอนนี้รู้สึกแย่มาก T T

เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้
เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้

ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย
ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย

ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่น คุณจะให้โอกาสเค้าอีกไหมคะ ??
ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่น คุณจะให้โอกาสเค้าอีกไหมคะ ??

จับได้ว่าสามีมีกิ๊กเป็นเพื่อนร่วมงาน...
จับได้ว่าสามีมีกิ๊กเป็นเพื่อนร่วมงาน...

แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????
แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??
คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??

นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี
นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี

แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?
แฟนนอกใจ 3 ครั้ง แล้วไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นทุกครั้ง เราควรให้อภัยอีกไหม ?

รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ
รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ

เจ็บแค่ไหนก็จะรอ
เจ็บแค่ไหนก็จะรอ

ถ้าจะแก้แค้นแฟนเก่าด้วยวิธีนี้...มันคงไม่ผิดใช่ไหมครับ
ถ้าจะแก้แค้นแฟนเก่าด้วยวิธีนี้...มันคงไม่ผิดใช่ไหมครับ

แฟนนอกใจไปมีคนอื่นเพราะเราไม่ใส่ใจ ใครผิดครับ
แฟนนอกใจไปมีคนอื่นเพราะเราไม่ใส่ใจ ใครผิดครับ

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?
แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?

เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?
เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?

ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด
ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ
แต่งงานได้ 3 เดือน จับได้แฟนเคยนอกใจช่วงก่อนแต่ง ทำยังไงดีค่ะ อยากได้ความคิดเห็นค่ะ

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.