เข้าชม 647   |  

แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?
เรากับแฟนคบกันมาจะ2ปีละค่ะ แต่เขาไม่เคยไว้ใจเราเราเหนื่อยเราเลื่อมากตอนนี้ทไม่ใช่ว่าเราทำตัวไม่น่าไว้ใจ วันๆเราอยู่แต่บ้าน ไม่เที่ยวกลางคืน เลิกเรียนกลับบ้าน แชทกับหนุ่มก็ไม่มี เฟสก็มีสถานะคบ รหัสเฟสเราก็เต็มใจจะให้(แต่เขาไม่เอา) ไปไหนทำไรกับเขาเราก็อัฟสเตตัสตลอด คือชีวิตมีแต่เขา แต่ตลอดที่คบมาเขาระแวงเราตลอด และช่วงหลังๆเราดรอปย้ายมหาลัยมาเรียนกทม.เราจึงเป็นเด็กหอ มันต้องมีบ้างที่ลงไปกินข้าวกับเพื่อนนั้งคุยกับเพื่อน เราเลยมีเวลาเล่นคอมคุยออนไลน์กับเขาน้อยลง และก็ทะเลาะไปช่วงนึงสุดท้ายเราก็ยอม เราเลือกที่จะห่างเพื่อน เลิกเรียนกินข้าวกลับหอมาหมกในห้อง พยายามสุดๆแต่เขาก็ไม่เคยพอใจเอาแต่ว่าหาว่าเราเพื่อนอีกแล้ว ทั้งที่วันๆเราแถบไม่ได้ไปหาเพื่อนทั้งที่มันอยู่หอเดียวกัน รู้สึกอึดอัดมากแต่ก็ยอม
แต่ที่ปรี๊ดมากไม่ไหวเลยคือ เมื่อวานเราขึ้นไปนอนห้องเพื่อนเพราะเรานอนคนเดียวไม่ค่อยหลับแล้วตอนเช้าเรามีประชุมที่เราต้องเข้า ก่อนนอนแฟนเราก็เริมมาเลย

แฟน: นอนห้องเพื่อนจริงหรา ไม่ใช่แอบไปเ..ดกับใครหรือเปล่า

ถามหลายรอบมาก ตอนนั้นก็เริ่มไม่พอใจละแต่ไม่แสดงยังทนอยู่ คิดว่าจะจบ ตอนเช้าโทรมาอีก เรากำลังเดินกลับห้องพึ่งตื่นเสียงก็สะลึมสะลือ แฟนก็พูดเลย

แฟน: ทำอะไรกับใครทำไมเสียงเหมือนทำอยู่ ไปเอากับคน

โห่วตอนนั้นเริ่มละงุดหงิดแต่เช้า ได้แต่ตอบไปทำอะไรกุพึ่งตื่นกำลังเดินกลับห้องจะอาบน้ำเดี๋ยวไม่ทัน เวลาผ่านไปเราประชุมเสร็จ จะกลับต่างจังหวัดพอถึงบ้านที่ต่างจังหวัดโทรคุยกับมันบอกง่วงมากนอนก่อนนะ มันก็เริ่มอีกละ

แฟน: ใช่ดิเหนื่อยดิไปทำอะไรมาละ

ตอนนั้นฟิวขาดกำลังจะบ่นละ พูดไปแค่พอได้ปะวะเลิกพูดงี้ดูถูกกุจังเห็นกุเป็นอะไร พูดไปแค่นั้นมันเงียบ..ไม่ใช่ว่าสำนึกนะค้ะ โกรธเราเฉยเลยค่ะ บอกเบื่อวะไม่คุยกับละและก็วางไป โทรกลับแม้งไม่รับ งุดหงิดมากณตอนนั้น อยากด่าไม่ให้เราด่า ตอนนี้เริ่มทนไม่ไหวละฟังคำพูดแนวนี้มาจะสองปี ไม่รู้ระแวงไรนักหนา อดีตมันเคยถูกทำไม่ดีโดนแฟนนอกใจ มันเลยมาระแวงมาลงที่เรา เรารับกรรมสะงั้น?? เราแม้งยอมทนกลับไอ่นี่สุดๆ อยากเที่ยวอยากสนุกบ้างแถบทำไม่ได้ เพื่อนเราก็เคยให้คุยไปไหนทำอะไรบอกตลอด แต่ทำไมเขายังเป็นแบบนี้ เรารู้สึกแย่มากถึงมากที่สุดทำแบบนี้คือดูถูกเราเขาเห็นเราเป็นคนไม่ดีหราไงเห็นเราร่านหราไง ทั้งที่เราไม่เคยมีเหตุการณ์นอกใจเลย ไม่มีผู้ชายหรือคุยเกินกว่าเพื่อนเลย ไม่มีประวัติอะไรสักนิด แต่ทำไมมมมมยังมองเราแบบนี้. ทนไม่ไหวแล้ว กลัวว่าถ้าเขาพูดแบบนี้อีกจะปรี๊ดแตกและพูดว่า เออกุไปเยสกับคนอื่นมาเลิกเลยแค่นั้นละ!! (อยากสวนด้วยคำนี้มากแต่ยังเลิกไม่ได้T_T)

ป.ล. เพราะฉะนั้นถามความคิดคุณผูายหน่อยค้ะ เราทำตัวไม่น่าไว้ใจหรา ทำไมเขาถึงเป็นแบบนี้ จะแก้นิสัยยังไงดีค้ะ แล้วคุณผู้ชายคิดยังไงในมุมมองของแฟนเรา
ป.ล. แฟนเป็นคนที่มีเหตุผลเยอะมาก เป็นคนที่ไม่รับฟังความคิดใคร เพราะเขามีเหตุผลเขามาหักล้างตลอด คบมาเราไม่เคยชนะ เรายอมตลอด เราจะชนะเขายังไงดีในเรื่องนี้ ให้เขาฟังเรา
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ม.ค. 2562   ip : 171.101.226.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ
เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ

จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม
จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!
เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!

สงสัย?ผู้ชายที่มีเมียสวยมาก ทำไมยังมีกิ๊ก(ไม่สวย)
สงสัย?ผู้ชายที่มีเมียสวยมาก ทำไมยังมีกิ๊ก(ไม่สวย)

สามีนอกใจตอนเราท้อง...ทำอย่างไรดีถึงจะผ่านจุดนี้ได้
สามีนอกใจตอนเราท้อง...ทำอย่างไรดีถึงจะผ่านจุดนี้ได้

ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด
ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา
เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา

นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี
นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี

เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?
เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?

เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว
เวรกรรมจากการแย่งแฟนคนอื่นมีจริงมั้ยครับ ทำไมคนที่โดนทิ้งเจ็บอยู่คนเดียว

เพื่อนนอกใจแฟนมาตลอด ควรเตือนเพื่อนหรือแค่ด่าในใจ เป็นพวกคุณทำไงกันคะ
เพื่อนนอกใจแฟนมาตลอด ควรเตือนเพื่อนหรือแค่ด่าในใจ เป็นพวกคุณทำไงกันคะ

เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ
เคยตั้งกฎอะไรกับแฟนบ้าง มาแชร์กันค่ะ

แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ
แฟนผมท้องกับคนอื่น ผมมารู้ความจริงตอนที่เขาคลอดแล้ว เมื่อวานสดๆร้อนๆครับ

ยอมเป็นเมียน้อย เพราะรักเขามากถึงอยากเลิกแค่ไหนก็ทำไม่ได้
ยอมเป็นเมียน้อย เพราะรักเขามากถึงอยากเลิกแค่ไหนก็ทำไม่ได้

เมื่อผมเป็นชู้กับแฟนเก่าตัวเอง
เมื่อผมเป็นชู้กับแฟนเก่าตัวเอง

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?

ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่น คุณจะให้โอกาสเค้าอีกไหมคะ ??
ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่น คุณจะให้โอกาสเค้าอีกไหมคะ ??

ถ้าจะแก้แค้นแฟนเก่าด้วยวิธีนี้...มันคงไม่ผิดใช่ไหมครับ
ถ้าจะแก้แค้นแฟนเก่าด้วยวิธีนี้...มันคงไม่ผิดใช่ไหมครับ

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.