เข้าชม 584   |  

เพื่อนนอกใจแฟนมาตลอด ควรเตือนเพื่อนหรือแค่ด่าในใจ เป็นพวกคุณทำไงกันคะ
เราอัดอั้นมากเลยค่ะ

ไม่ใช่ปัญหาตัวเองก็จริง เป็นเรื่องของเพื่อนเราก็จริง แต่มันอดไม่ได้ค่ะ ไม่ใช่อะไรนะ มันชอบมาบ่น มาเล่า มาปรึกษาให้เราฟังทุกครั้งที่เจอหน้า

คือเรารำคาญและคิดว่านี่มันคนอวดผัวชัดๆ -*- ชิ ชั้นโสดนี่หว่า แกเล่นควบ2เลยนะยะ หมั่นไส้นัก 555

และประเด็นสำคัญที่สุดทำให้เราอัดอั้นก็คือ เราเลิกกับแฟนเก่าก็เพราะโดนแฟนนอกใจค่ะ ร้องไห้

มันเลยเป็นปมด้อยของเราไปเลยเรื่องมือที่3 และเราค่อนข้างเซ้นซิทีฟมากเวลาเห็นเรื่องนอกใจ เรื่องกิ้ก มือที่3 เห็นทีไรปรี้ดดดดดดแตกทุกที

แล้วเพื่อนคนนี้เนี่ย มันก็รู้นะคะ ว่าเราเลิกกะแฟนเพราะอะไร แต่มัน ก็ยังมาเล่าวีรกรรมของมันกะกิ้กให้เราฟังตลอดเวลา จนเราเบื่อค่ะ พลางคิด อีนี่มันไม่รู้เรื่องเลยรึไงฟระ ชั้นอกหักจะเปนจะตายเพราะเรื่องนี้ แกยังมีหน้ามาเล่าให้ชั้นฟังอีกหรอ จิตใจแกทำด้วยอะไร แกยังมีสติยู่รึป่าว TT

ไม่อยากลงรายละเอียดเยอะ ขอเล่าสั้นๆ

คือเรารู้เหนมาตลอดตั้งแต่มันยังคบกับแฟนคนปัจจุบันตลอดไปจนถึงมีกิ้ก แล้วแฟนมันตอนนี้ก้เปนเพื่อนกับเราไปแล้วเลยยิ่งสงสารค่ะ เขาเปนคนดีมาก

ดีจนรู้สึกเกลียดเพื่อนเราคนนี้ไปเลย ทำไมทำได้ลงคอ แต่แฟนมันก็ไม่รู้นะคะ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่รู้ แต่เพื่อนๆเรารู้ทุกคนค่ะ เพราะมันไปเล่าให้ทุกคนฟัง และที่แปลกยิ่งกว่านั้นคือ เพื่อนทุกคน ย้ำ!! ทุกคน เห็นดีเห็นงามค่ะ บอกเป็นปสก.ชีวิต เท่ แซ่บออก ไม่ห้ามไม่เตือน เห็นเป็นเรื่องขำๆไปซะงั้น เรานี่อึ้งเลย นี่สังคมสมัยนี้เปนอะไรไปกันหมดแล้ว เราหัวโบราณไปแล้วหรอ การมีกิ้กนี่กลายเปนเรื่องเท่ๆไปแล้วซะงั้น

**แต่ มีคนนึงเคยด่าและห้ามค่ะ คนนั้นกลับโดนแบนไปซะงั้น กรูเงิบเลย นี่ทำให้เราไม่กล้าด่ามัน

เคยเกือบหลุดปากบอกแฟนมันไปแล้วละคะ ว่าแฟนเอ็งน่ะมีกิ้กว้อย!! แต่ก็ทำไม่ลง เพราะไงๆเราก็เปนเพื่อนกะมันอยู่ คนดีเนอะเรา 555

แถมทุกครั้งที่มันมาเล่าวีรกรรมแซ่บๆกะกิ้ก เราก้ไม่เคยด่ามันนะคะ เคยเตือนนิดๆ เตือนว่าไปเลิกกะแฟนเลยนะ ถ้าจะเลือกกิ้ก แต่สุดท้ายมันก็ไม่เลิกค่ะ คงรอให้กิ้กจิงจังขอมันเปนแฟนก่อนมั้งแล้วค่อยเลิก ยิ้มปะ??

เลยอยากถามทุกคนในพันทิปว่า

1.เราควรเตือนเพื่อนดีมั้ย ถ้าเตือนแล้วโดนด่ากลับ ควรทำไง เพราะไงๆก็เป็นสิทธิเขาไม่ใช่เรื่องของเรา

2.เพื่อนเราผิดมั้ย ยังไม่แต่งงานก็จริง แต่คบซ้อนแบบนี้ สงสารผู้ชาย โดนสวมเขา

3.ทำยังไงไม่ให้เพื่อนมาเล่าวีรกรรมอีก ไม่อยากฟังค่ะ รำคาญ หรือบอกไปเลยตรงๆ?

4.เป็นพวกคุณทำไงกัน

ขอบคุณค่ะ
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 4 ม.ค. 2562   ip : 27.130.89.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)
ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)

อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)
อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)

ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด
ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด

จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม
จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ
สงสัยว่าแฟนไปมีอะไรกับคนอื่น จากอสุจิ

คุณคิดยังไงกับผู้หญิงที่ยุ่งกับผู้ชายที่มีแฟนแล้ว แล้วกำลังจะแต่งงาน
คุณคิดยังไงกับผู้หญิงที่ยุ่งกับผู้ชายที่มีแฟนแล้ว แล้วกำลังจะแต่งงาน

แต่งงานแล้ว แต่ท้องกับอีกคนที่ไม่ใช่สามีตัวเอง
แต่งงานแล้ว แต่ท้องกับอีกคนที่ไม่ใช่สามีตัวเอง

โดนแฟนกล่าวหาว่ามีกิ๊ก เพราะสั่งซื้อของจากอินเตอร์เน็ท (พ่อค้า)
โดนแฟนกล่าวหาว่ามีกิ๊ก เพราะสั่งซื้อของจากอินเตอร์เน็ท (พ่อค้า)

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน
ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน

แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี
แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี

(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ
(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ

พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ
พึ่งจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีค่ะ

ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก
ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก

ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ
ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ

เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?
เชื่อไหม facebook และ line เป็นสาเหตุให้คู่รักนอกใจกันมากที่สุด?

ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง
ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง

++++ เคยฝันว่านอกใจแฟนตัวเองกันไหม? ++++
++++ เคยฝันว่านอกใจแฟนตัวเองกันไหม? ++++

แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม
แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม

เพื่อนนอกใจแฟนมาตลอด ควรเตือนเพื่อนหรือแค่ด่าในใจ เป็นพวกคุณทำไงกันคะ

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.