เข้าชม 1,128   |  

ประสบการณ์แฟนนอกใจ...รักครั้งแรก
ขอปรึกษาหน่อยค่ะ ตอนนี้รู้สึกแย่มากค่ะ

ก่อนอื่นเราคบกันแฟนคนนี้มา 6 ปีค่ะ คบกันตั้งแต่ ม.3 จน ปี 2 ค่ะ เขาเป็นรักแรกของเรา พอจบม.6 เรากับแฟนก็ตัดสินใจว่าจะออกมาอยู่ด้วยกัน และเรียนไปทำงานไปค่ะ เรียนเสาร์-อาทิตย์ วันจันทร์-ศุกร์ ทำงานค่ะ

ตอนแรกเราทั้งคู่ทำงานที่เดียวกัน แต่คนละแผนก แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างทำให้เราต้องออกจากที่ทำงานที่แรก จนได้มาทำงานที่ใหม่ และแฟนก็ได้งานที่ใหม่ ทำให้เราทั้งคู่แยกกันทำงาน แต่ยังอยู่ด้วยกัน ในระหว่างที่ทำงานที่แรกเขาไม่เคยนอกใจหรือมองคนอื่นเลยค่ะ

ก่อนที่แฟนเราจะได้ที่ทำงานใหม่ เราออกค่าใช้จ่ายทุกอย่างในตอนที่เขาว่างงาน ค่ากิน ค่าห้อง เป็นเวลา 2 เดือน แฟนอยากได้ไรเราซื้อให้ค่ะ
งานใหม่ของเขา เป็นงานร้านอาหารกลางคืน แน่นอนที่จะมีสิ่งมึนเมา ประมาณ 2 เดือนเขาเริ่มมีพฤติกรรมที่เปลี่ยนไป มารับช้า ไม่สนใจ เอาแต่บ่นว่าเหนื่อย กลับบ้านตอนเช้ามืด บอกว่าไปกับเพื่อนบ้าง ตอนนั้นเราก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ คิดว่าเขาคงเหนื่อยจริงๆ หลายอาทิตย์ต่อมาเราสังเกตุได้ว่าแฟนเราเอาแต่เล่นโทรศัพท์ จับโทรศัพท์บ่อยมากพอเราขอดูว่าเล่นอะไรอยู่เขาก็ไม่ให้ดู เราก็เลยไปแอบดูในตอนแฟนเราเข้าห้องน้ำค่ะ เท่านั้นละค่ะเขาเปลี่ยนรหัสไว้

นานเข้า ความจริงก็เริ่มออกมาค่ะ คนที่เขาแอบคุยด้วยเป็นคนที่ในที่ทำงานเขาค่ะ คุยกันได้ 2 อาทิตย์ เราก็ตกใจ ทำไรไม่ถูกเลยค่ะ เอาแต่ร้องไห้ รักแรกอ่าเนอะ เราก็ให้เขาเลือก ว่า ระหว่างเรากับคนนั้นเขาจะเลือกใคร คำตอบคือ เขาเลือกคนใหม่ค่าาาา เราก็เลยแอบทักไปหาผู้หญิงคนนั้นไปบอกว่าเราคือใคร ผู้หญิงคนนั้นพูดจาดีค่ะ ประมาณว่าหรอค่ะ ไม่รู้เลยคะว่าเขามีแฟน ถ้ารู้ก็คงไม่มายุ่ง และอีกหน้าจอนึง ผู้หญิงคนนี้ก็ได้ไปฟ้องแฟนเราค่ะ ว่าเราไปยุ่งกับเขา สักพักเขาก็เริ่มพาผู้หญิงคนนั้นมาที่ห้อง เราก็คิดว่าการทำแบบนี้มันเกินไปหรือเปล่า นั้นห้องเราที่นอนเรา

เราเริ่มทนไม่ได้จึงได้ย้ายออกมาอยู่คนเดียว แต่ด้วยความที่เราไม่มีรถ ไปไหนมาไหนเลยรำบาก ชีวิตเป็นศูนย์เลยคะ เขาคบกับผู้หญิงคนนั้นได้ประมาณ 2 เดือนเขาก็กลับมาหาเรา มาบอกว่าไม่มีใครดีเท่าเราอีกแล้ว วันต่อมาเพื่อนเขาโทรมาหาเราบอกว่าเขาเมามากไม่ได้สติเลย จะให้เราไปดูแลหน่อย เราก็ใจอ่อนคะเลยตอบตกลงไป จากนั้นมาเขาเริ่มง้อเริ่มขอคืนดีบอกเราว่าจะไปเลิกกับผู้หญิงคนนั้น เราก็ด้วยความเป็นรักแรก ด้วยความที่เป็นครั้งแรกที่เขานอกใจ เราเลยให้อภัยละกลับมาคบกันค่ะ

ในระหว่างที่กลับมาคบกัน เรามีแต่ความกลัว ไม่ไว้ใจเขาเหมือนเดิม คบกันได้ประมาณ 6 เดือน เขาเริ่มแปลกไป และในคืนวันนึงแฟนเรารถชนคะแต่รอดมาได้เจ็บไม่หนักมาก วันต่อมาเราแอบไปเห็นโทรศัพท์ที่ซ่อนไว้อีกเครื่องนึงเราก็คิดเลยคะ ต้องมีอะไรแน่ๆ เราขอดูทันที!!! แต่เขาไม่ให้ดูละวิ่งหนีเราออกจากห้องไป ประมาณ 20 นาทีเขากลับมาพร้อมกับให้เราดูทุกอย่างและบอกเราว่าเขามีคนอื่น คุยกันได้ 1 สัปดาห์ เราก็เลยคิดที่จะปล่อยไปคะไม่สนใจและรับรู้อะไรอีก และเราทั้งคู่ตกลงกันที่จะเป็นเพื่อนร่วมห้องที่ช่วยกันหารค่าห้อง อยู่ด้วยกัน ไปเรียนด้วยกัน แต่ในใจเราอยากกลับบ้านไปอยู่กับแม่มากคะ แต่ติดตรงที่ต้องเรียนหนังสือ เราเลยต้องทนกับสถานะนี้ไปอีก 1 ปีครึ่ง

มันแย่มากเลยคะ กับสิ่งที่เกิดขึ้นเราเสียใจ แต่ผู้ชายคนนั้นเขาไม่เสียใจเลยและมีความสุขกับผู้หญิงคนใหม่ แต่เราคิดไว้ว่าครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายที่จะคบกับผู้ชายคนนี้ วันนี้เขาบล๊อคและลบ facebook เราคิดว่าเขาอยากทำไรทำเลยคะ

ความรักครั้งนี้เป็นบทเรียนเลยคะ ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นมาก ครั้งนี่เราเลยไม่เสียใจเท่าครั้งแรกที่แฟนนอกใจคะ
เราควรทนอยู่กับสถานะนี้หรือย้ายออกมาอยู่คนเดียว และเพื่อนๆมีวิธีไหนบ้างคะที่จะทำให้ลืมเขาให้ได้
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 6 ม.ค. 2562   ip : 171.101.226.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์
แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์

ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)
ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)

ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม
ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม

เมื่อผมเป็นชู้กับแฟนเก่าตัวเอง
เมื่อผมเป็นชู้กับแฟนเก่าตัวเอง

การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?
การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?

(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ
(ดราม่า) ผู้หญิงครับ ใครเคยนอกใจแฟน ผู้ชายครับ ใครเคยเป็นมือที่สามบ้างครับ

ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย
ถามคนที่เคยนอกใจแฟนหน่อยครับ ว่าเคยรู้สึกผิดบ้างมั้ย

เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง
เมื่อฉันนอกใจแฟน ไปมีอะรัยกับคนที่เพิ่งเจอแค่ไม่กี่ชั่วโมง

แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ
แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ

ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด
ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด

ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ
ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ

นอกใจกับนอกกาย อะไรแย่กว่ากันคะ
นอกใจกับนอกกาย อะไรแย่กว่ากันคะ

แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?
แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?

ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ
ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ

สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม
สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...

คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??
คู่หมั้นมีกิ๊กฟ้องได้หรือเปล่า ??

เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?
เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?

ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง
ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.