เข้าชม 1,574   |  

รับมือกับแฟนที่นอกใจ ยังงัยบ้าง ??
เมื่อช่วงก่อนปีใหม่ที่ผ่านมา จับได้ว่าแฟนนอกใจ ซึ่งเราก็สงสัยมานานมากแล้ว เราแต่งงานกันมาเกือบจะสองปีแล้วค่ะ ยังไม่มีลูก ซึ่งตัวเราเองอยากมีมากๆนะเมื่อก่อน แต่ตอนนี้เมื่อรู้อะไรบ้างอย่าง ทำให้เราเปลี่ยนความคิดที่อยากมีลูกไปเลย กลัวว่าลูกเกิดมาในสภาพแวดล้อมที่ไม่ดี

รู้สึกเลยว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า เพราะจากที่เป็นคนยิ้มแย้ม จนเดี๋ยวนี้ยิ้มไม่ออกเลย แฟนเรานอกใจโดยคุยแชทไลน์กับผู้หญิงคนอื่น(น้องที่ทำงาน) โดยใช้คำว่าเค้ากับตัวเอง รายงานตัวตลอดว่าอยู่ที่ไหน ทำอะไร ชอบถ่ายรูปแล้วส่งให้กันดู ซึ่งเค้าไม่เคยทำแบบนี้กับเรา แต่เราถามในฐานะภรรยาคนนึง ก็โดนว่าโกรธเรา เราถามอย่างใจเย็นมากๆแต่ไม่ได้รับคำตอบ แล้วไม่อธิบายอะไรเลย เค้าเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ ทุกวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน แต่ไม่ค่อยได้พูดได้คุยกัน ไปเที่ยวรึเดินห้างก็แยกกันเดิน เค้าร้องขอทุกอย่างจากเราว่าไม่ให้ถามเรื่องแบบนี้ และอย่างยุ่งเรื่องส่วนตัวของเค้า ตอนแรกก็ใจสลายเลย ทำอะไรไม่ถูก ปรึกษาใครก็ไม่ได้ ร้องไห้ฟูมฟายอยู่คนเดียวโดยที่เค้าก็ไม่รู้
แต่มีสิ่งนึงที่เค้าดูแลเรา คือช่วงปีใหม่ เราเข้ารพ.บ่อยเนื่องจากต้องผ่าตัดทำให้ต้องนอนรักษาหลายวัน เค้าก็ช่วยเป็นธุระดูแลให้ แต่เรารู้สึกได้ค่ะ ว่าใจเค้าไม่เหมือนเดิมแล้วจริงๆ

เค้ายังคุยกับผู้หญิงคนนั้นอยู่ ตอนนี้เรากำลังรักษาแผลกายและแผลใจอยู่ ขอเวลาทบทวน ปรับปรุงและอดทนดูสัก 1 ปี ถ้าอะไรมันยังไม่ดีขึ้น เราคงต้องถอนออกมาอย่างจริงจังถึงแม้ว่าจะเจ็บก็ตาม เราไม่รู้ว่าเราทำผิดพลาดรึบกพร่องไหนเลยทำให้เค้าต้องไปหาคนอื่น พยายามถามหลายครั้งแต่ไม่เคยได้คำตอบ ทำให้เราต้องทะเลาะกันตลอด เค้าชอบพูดว่าเบื่อทุกครั้ง ไม่ชอบสภาพแบบนี้ดูแล้วไม่น่ารอดนะปีนี้ ซึ่งเค้าพูดออกมาเอง ทุกวันนี้เรายังทำตัวปกติเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไร แต่ในใจอึดอัดมาก พยายามจะไม่คิดมากค่ะ กลัวเป็นโรคซึมเศร้าจริงๆ
หาอะไรทำ ฟังเพลง รดน้ำต้นไม้ เล่นเน็ท ทำเพื่อไม่ให้เราคิดมาก เรายังหวังให้เค้ากลับมาเป็นเหมือนเดิมนะ ไม่รู้ว่าต้องรอรึอดทนได้อีกนานแค่ไหน
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ม.ค. 2562   ip : 171.98.191.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?
แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?

รับมือกับแฟนที่นอกใจ ยังงัยบ้าง ??

ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??
ต้องมีความสำคัญแค่ไหนกัน??

รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ
รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ

อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)
อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)

ผมมีชู้ ตอนนี้รู้สึกแย่มาก T T
ผมมีชู้ ตอนนี้รู้สึกแย่มาก T T

แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี
แฟนนอกใจและติดเชื้อ HIV มาควรทำอย่างไรต่อไปดี

ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด
ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...

ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)
ผู้หญิงแต่งงานแล้วไปมีคนอื่น(มีชู้) ฝ่ายหญิงต้องคืนสินสอดทองหมั้นตอนแต่งงานหรือไม่(ถ้าฝ่ายชายทวง)

ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม
ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม

อะไรที่เป็นสาเหตุหลัก ในการลาออก ย้ายงาน เปลี่ยนงานใหม่คะ?
อะไรที่เป็นสาเหตุหลัก ในการลาออก ย้ายงาน เปลี่ยนงานใหม่คะ?

เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา
เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา

โดนแฟนกล่าวหาว่ามีกิ๊ก เพราะสั่งซื้อของจากอินเตอร์เน็ท (พ่อค้า)
โดนแฟนกล่าวหาว่ามีกิ๊ก เพราะสั่งซื้อของจากอินเตอร์เน็ท (พ่อค้า)

ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด
ฝันว่าแฟนนอกใจเกือบทุกคืน บางคืนฝันซ้ำๆกัน 2-3 รอบ ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันตลอด

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????
แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????

ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ
ประชดสามี ด้วยการไปเที่ยวและนอนกับคนอื่นค่ะ

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

ประสบการณ์แฟนนอกใจตอนท้อง (ตอนนี้แท้งแล้วคะ)
ประสบการณ์แฟนนอกใจตอนท้อง (ตอนนี้แท้งแล้วคะ)

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.