เข้าชม 2,007   |  

รับมือกับแฟนที่นอกใจ ยังงัยบ้าง ??
เมื่อช่วงก่อนปีใหม่ที่ผ่านมา จับได้ว่าแฟนนอกใจ ซึ่งเราก็สงสัยมานานมากแล้ว เราแต่งงานกันมาเกือบจะสองปีแล้วค่ะ ยังไม่มีลูก ซึ่งตัวเราเองอยากมีมากๆนะเมื่อก่อน แต่ตอนนี้เมื่อรู้อะไรบ้างอย่าง ทำให้เราเปลี่ยนความคิดที่อยากมีลูกไปเลย กลัวว่าลูกเกิดมาในสภาพแวดล้อมที่ไม่ดี

รู้สึกเลยว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า เพราะจากที่เป็นคนยิ้มแย้ม จนเดี๋ยวนี้ยิ้มไม่ออกเลย แฟนเรานอกใจโดยคุยแชทไลน์กับผู้หญิงคนอื่น(น้องที่ทำงาน) โดยใช้คำว่าเค้ากับตัวเอง รายงานตัวตลอดว่าอยู่ที่ไหน ทำอะไร ชอบถ่ายรูปแล้วส่งให้กันดู ซึ่งเค้าไม่เคยทำแบบนี้กับเรา แต่เราถามในฐานะภรรยาคนนึง ก็โดนว่าโกรธเรา เราถามอย่างใจเย็นมากๆแต่ไม่ได้รับคำตอบ แล้วไม่อธิบายอะไรเลย เค้าเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ ทุกวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน แต่ไม่ค่อยได้พูดได้คุยกัน ไปเที่ยวรึเดินห้างก็แยกกันเดิน เค้าร้องขอทุกอย่างจากเราว่าไม่ให้ถามเรื่องแบบนี้ และอย่างยุ่งเรื่องส่วนตัวของเค้า ตอนแรกก็ใจสลายเลย ทำอะไรไม่ถูก ปรึกษาใครก็ไม่ได้ ร้องไห้ฟูมฟายอยู่คนเดียวโดยที่เค้าก็ไม่รู้
แต่มีสิ่งนึงที่เค้าดูแลเรา คือช่วงปีใหม่ เราเข้ารพ.บ่อยเนื่องจากต้องผ่าตัดทำให้ต้องนอนรักษาหลายวัน เค้าก็ช่วยเป็นธุระดูแลให้ แต่เรารู้สึกได้ค่ะ ว่าใจเค้าไม่เหมือนเดิมแล้วจริงๆ

เค้ายังคุยกับผู้หญิงคนนั้นอยู่ ตอนนี้เรากำลังรักษาแผลกายและแผลใจอยู่ ขอเวลาทบทวน ปรับปรุงและอดทนดูสัก 1 ปี ถ้าอะไรมันยังไม่ดีขึ้น เราคงต้องถอนออกมาอย่างจริงจังถึงแม้ว่าจะเจ็บก็ตาม เราไม่รู้ว่าเราทำผิดพลาดรึบกพร่องไหนเลยทำให้เค้าต้องไปหาคนอื่น พยายามถามหลายครั้งแต่ไม่เคยได้คำตอบ ทำให้เราต้องทะเลาะกันตลอด เค้าชอบพูดว่าเบื่อทุกครั้ง ไม่ชอบสภาพแบบนี้ดูแล้วไม่น่ารอดนะปีนี้ ซึ่งเค้าพูดออกมาเอง ทุกวันนี้เรายังทำตัวปกติเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไร แต่ในใจอึดอัดมาก พยายามจะไม่คิดมากค่ะ กลัวเป็นโรคซึมเศร้าจริงๆ
หาอะไรทำ ฟังเพลง รดน้ำต้นไม้ เล่นเน็ท ทำเพื่อไม่ให้เราคิดมาก เรายังหวังให้เค้ากลับมาเป็นเหมือนเดิมนะ ไม่รู้ว่าต้องรอรึอดทนได้อีกนานแค่ไหน
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ม.ค. 2562   ip : 171.98.191.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม
สมมุติถ้าผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับกิ๊ก แล้วมานอนกับแฟน แฟนจะรู้ไหม

จับได้ว่าสามีไปเล่นชู้กับผู้ชายคนอื่น
จับได้ว่าสามีไปเล่นชู้กับผู้ชายคนอื่น

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

นอกใจแฟนค่ะ จะไปขอโอกาสคืนดียังไง?????
นอกใจแฟนค่ะ จะไปขอโอกาสคืนดียังไง?????

ผลวิจัยเผย คนที่เคยนอกใจคนรัก ถ้ามีโอกาสยังไงก็นอกใจอยู่ดี
ผลวิจัยเผย คนที่เคยนอกใจคนรัก ถ้ามีโอกาสยังไงก็นอกใจอยู่ดี

ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม
ผู้หญิงที่นอกใจสามี ถูกจับได้และให้อภัย จะกลับตัวได้ไหม

เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ
เพศสัมพันธ์ที่ไม่เร้าใจ ไม่ทำการบ้าน ขนาดเล็ก ลีลาไม่ดี ไม่เอาไหน มีผลทำให้ผู้หญิงนอกใจหรือเลิกได้ด้วยเหรอ

เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?
เพิ่งเสียตัวให้แฟนช่วงปีใหม่ จะโดนบอกเลิกไหมคะ?

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

จับได้ว่าสามีมีกิ๊กเป็นเพื่อนร่วมงาน...
จับได้ว่าสามีมีกิ๊กเป็นเพื่อนร่วมงาน...

ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน
ใครเคยอกหัก ใจสลาย คนรักนอกใจ เลิกหรือหย่า ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ยังไง..เราทรมานเหลือเกิน

ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง
ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง

ทำไม? คุณต้องนอกใจแฟนหรือภรรยา โดยเฉพาะตอนมีลูก
ทำไม? คุณต้องนอกใจแฟนหรือภรรยา โดยเฉพาะตอนมีลูก

ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ
ผู้หญิงที่เคยนอกใจแฟน กลับมาคืนดีกันจะสนิทใจจริงหรือ

สามีจับได้ว่ามีกิ๊ก รู้สึกผิดมากทำไงดี อยากง้อเค้าค่ะไม่อยากเลิกกัน T_T
สามีจับได้ว่ามีกิ๊ก รู้สึกผิดมากทำไงดี อยากง้อเค้าค่ะไม่อยากเลิกกัน T_T

อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)
อยากทราบว่าสิ่งใดที่ผู้ชายทนไม่ได้ที่สุดค่ะ ถ้าแฟนคุณทำ (อยากแก้แค้นสามีนอกใจคุ่ะ)

ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?
ถ้าแฟนคุณขอให้คุณจุดธูปสาบานว่าคุณจะไม่นอกใจเค้า คุณจะสาบานไหม ?

แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...
แบบไหนถึงเรียกว่านอกใจ...

นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี
นอกใจแฟนแบบไม่ตั้งใจ แฟนจับได้ไล่เราออกจากบ้าน แต่เค้าไม่ยอมเลิกกับเรา ยังตามระรานทำไงดี

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2020 All right reserved.