เข้าชม 3,741   |  

การนิ่งเมื่อรู้ว่าถูกนอกใจ เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วหรอคะ?
จากประสบการณ์ที่เราเจอมา แฟนมีกิ๊กบ่อยมาก คือพอเริ่มสงสัย และค้นจนเจอความจริงว่าแฟนนอกใจ สิ่งที่ทำได้ตอนนั้นคือบอกเค้าว่ารู้เรื่องและเลือกที่จะไม่พูดเยอะขอให้เค้าเลิกและเลือกที่จะนิ่ง เพราะก็ได้ยินมาเยอะค่ะว่านิ่งแล้วผู้ชายจะเกรงใจและรู้สึกผิดเอง แต่สุดท้ายสิ่งที่ได้เป็นการตอบแทนมาคือเค้ายิ่งทำหนักขึ้นโดยหลงคนใหม่โดยไม่ให้เวลาเราเลย และยิ่งไปกว่านั้นทำให้เค้าคิดว่าเรายังไงก็ได้ กลายเป็นว่าก็ทำอะไรมักง่ายกับเรา เราเลยคิดว่าการนิ่งหรือโวยวายไม่ได้เปลี่ยนอะไรเค้าเลย หรือมันอยู่ที่สันดานผช.หรือปล่าวคะ การที่เราจะคบเค้าเราต้องมานั่งคอยวางตัวนิ่ง เข้าอกเข้าใจเค้า แสร้งไม่รู้เรื่อง ทั้งที่ความจริงรู้ทั้งรู้ว่าเค้าทำแย่ๆกับเรา นั่นเป็นการรักษาคนคนนึงให้เค้าอยู่กับเราไปนานๆด้วยเหตุผลที่ว่า เราดีไม่เคยโวยวาย ด่าเค้า เค้าจึงไม่เคยเลิกกับเราเลย แต่เค้าสามารถทำอะไรกับเราลับหลังก็ได้ เพราะรู้ว่าเราเป็นของตาย เหมือนคบซ้อนตลอดเวลา อยากถามความเห็นเพื่อนๆว่าการนิ่งทฤษฏีนี้มันใช้ไม่ได้แล้วใช่มั้ยคะ?

ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับความคิดเห็น
โดย : ไม่เปิดเผย   วันที่ : 14 ม.ค. 2562   ip : 171.101.226.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ
แฟนเข้าใจผิดคิดว่ามีชู้ จะทำไงดีเนี่ย เครียดมาก ช่วยเราด้วยค่ะ

ใครบ้างมีเซ้นต์แรงมาก เวลาแฟนแอบคุยกับคนอื่น??
ใครบ้างมีเซ้นต์แรงมาก เวลาแฟนแอบคุยกับคนอื่น??

จับได้ว่าสามีไปเล่นชู้กับผู้ชายคนอื่น
จับได้ว่าสามีไปเล่นชู้กับผู้ชายคนอื่น

แฟนขอมีกิ๊กในเกมส์ บอกว่าแค่ขำๆ
แฟนขอมีกิ๊กในเกมส์ บอกว่าแค่ขำๆ

จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม
จับได้ว่าแฟนนอกใจ ในวันที่ต้องฝืนยิ้ม

ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ
ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ

ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???
ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???

==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==
==ขอกำลังใจให้ตัดใจจากแฟนที่คอยนอกใจ/โกหก/หลอกลวง==

คุณผู้หญิงที่มีคู่ แต่แฟนไม่ทำการบ้าน ... มีน้ำอดน้ำทนได้นานเท่าไร? และหาทางออกอย่างไร?
คุณผู้หญิงที่มีคู่ แต่แฟนไม่ทำการบ้าน ... มีน้ำอดน้ำทนได้นานเท่าไร? และหาทางออกอย่างไร?

จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น
จับได้ว่าแฟนแอบมีชู้ มีอะไรกับคนอื่น

คุณมีวิธีจัดการยังไง หากแฟนมีกิ๊กในที่ทำงาน
คุณมีวิธีจัดการยังไง หากแฟนมีกิ๊กในที่ทำงาน

อยากได้เพลงที่เกี่ยวกับการคบซ้อน
อยากได้เพลงที่เกี่ยวกับการคบซ้อน

แฟนนอกใจไปมีคนอื่นเพราะเราไม่ใส่ใจ ใครผิดครับ
แฟนนอกใจไปมีคนอื่นเพราะเราไม่ใส่ใจ ใครผิดครับ

แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?
แฟนชอบหาว่าเราไปทำอะไรกับคนอื่น ชอบหาว่าเรานอกใจ จะแก้นิสัยยังไงดี?

แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????
แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????

เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!
เรื่องของหญิงชั่ว สับสน คิดมีกิ๊ก คิดผิดจนตาย!!

แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม
แฟนผมขอมีแฟนหรือกิ๊กอีกคน นอกจากผม

ถ้าจับได้ว่าแฟนนอกใจ จะแกล้งโง่ หรือ โชว์ฉลาด??
ถ้าจับได้ว่าแฟนนอกใจ จะแกล้งโง่ หรือ โชว์ฉลาด??

เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา
เราใจกว้างเหรอคะ ถ้าปล่อยให้แฟนมีกิ๊กได้ตามความสุขของเขา

กลับมาคุยกับแฟนเก่าอีกครั้ง แต่เค้ายังคุยกับผู้หญิงอีกคน
กลับมาคุยกับแฟนเก่าอีกครั้ง แต่เค้ายังคุยกับผู้หญิงอีกคน

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.