เข้าชม 1,711   |  

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน
คือเรามีแฟน ที่เราคิดว่าเค้าเป็นคนที่ดีมาก ดูแลเทคแคร์เสมอต้นเสมอปลายตลอด เราคบกันมาเกือบ 4 ปี เค้าก็ยังไม่เคบเปลี่ยน จนถึงวันที่เราท้องคะเราสองคนก็แต่งงานกันชีวิตก็มีความสุขดีคะเราก็ย้ายมาอยู่บ้านเดียวกัน จนไม่กี่วันหลังแต่งงานมีผู้หญิงส่งข้อความมาบอกว่าอยากคุยด้วยคิดถึง รัก อะไรทำนองนี้ เราใจหายมากคะ..เราก็ถามแฟนเราว่าคนนั้นคือใครแฟนเราก็ไม่ยอมรับ จนเราเซ้าซี้จนได้รุ้ความจริงคะว่า... แฟนเรากับคนนั้นแอบคบกันมาเป็นเวลาเกือบ 1 ปี ทั้งๆที่เราไม่รู้เรื่องเลย แฟนเรามาหาเราที่บ้านทุกวันก่อนแต่งงานนะหลังจากมาหาเราก็ไปอยู่กับคนนั้นเช่าบ้านอยู่ด้วยกันทั้งเพื่อนเค้าที่ทำงานพอมีคนรู้เรื่อง แต่ตัวเรากลับไม่รู้อะไรเลยคะเราโดนหลอกมาตลอดพอเรารุ้เรื่องเราทรุดเลยทำอะไรไม่ถูกได้แต่ร้องไห้มันช๊อคมาก เรื่องนี้พึ่งผ่านมาไม่ถึงสองเดือนที่เรารู้เรื่องซึ่งเราก็ท้องอยู่เรายังทำใจไม่ได้คะ เค้าสองคน ณ ตอนนี้ก็ยังติดต่อกันโทรหากันเราขอให้แฟนเราเลิกคุยแฟนเราบอกกับเราว่า "ยังทำใจไม่ได้" เราเจ็บปวดไปหมด เราก็ถามเค้าว่าทำไมจะคบกันไม่เลิกกับเราก่อนทำไมไม่บอกให้เรารู้ ทำไมถึงไม่เลือกตั้งแต่แรกมารอให้เราท้องทำไมเค้าสองคนพึ่งห่างกันหลังจากที่รู้ว่าเราท้องคะ แฟนเราบอกกับเราว่าเค้าเลือกไม่ได้ ความรู้สึกเรามันเจ็บจนเกินอธิบายเหมือนเค้ามาแต่งงานกับเราเพราะหน้าที่ ทั้งๆที่เราท้องอยุ่ เรากินไม่ได้นอนไม่หลับ เราสงสารลูกคะที่ต้องมารับรู้ความรู้สึกของเรา เราพยายามทำตัวเข้มเเข็ง เราคิดถึงเจ้าตัวน้อยในท้องเราจะทำให้เค้ามีความสุขทุกวันนี้เรากับแฟนก็อยู่บ้านเดียวกันนะคะ ถ้าเรารู้เรื่องเร็วกว่านี้ถ้าเราไม่ท้องเราคงเป็นฝ่ายไปแล้วคะแต่ตอนนี้เราแต่งงานแล้วเราทำอะไรไม่ได้แล้ว แฟนเราก็ยังบอกว่าเค้ารักเรานะคะเค้ากำลังตัดใจจากคนนั้นแต่เค้าขอเวลาตอนนี้ยังทำใจไม่ได้ เค้ายังคุยกันอยู่ ความรุ้สึกของเราคือเค้าสองคนคงรักกันมาก แต่ก็ต้องปล่อยวางคะเรื่องมันผ่านมาแล้วเราพยายามให้กำลังใจตัวเองทุกวัน คิดถึงลูกตลอดพยายามไม่คิดไม่ร้องไห้

เราว่าเรื่องของเรามันหนักมากนะคะ เพื่อนๆคนไหนที่กำลังโดนหลอก โดนนอกใจ ก็สู้ๆนะคะ เรายังสู้เลย

#นอกใจ #ขอเลิก #ทำใจ
โดย : แมวพิมพ์   วันที่ : 5 ม.ค. 2562   ip : 171.7.141.xxx  

บทความล่าสุดหมวด ความรัก

ยอดนิยม

แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์
แฟนนอกใจ ปันใจให้คนในโลกอินเตอร์เน็ต ต้องทำอย่างไร ใช้หลักธรรมข้อไหนเพื่อดับทุกข์

ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด
ทำยังไงดีค่ะ จับได้ว่าแฟนมีกิ๊กเป็นตุ๊ด

เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ
เวลาโดนแฟนนอกใจ ควรจะทำอย่างไรค่ะ

แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?
แฟนนอกใจตอนเราท้อง เราควรทำยังไงดี?

แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี
แฟนนอกใจ..ขอเลิก.แต่เค้าไม่ยอม..ทำไงดี

ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ
ภรรยานอกใจเราควรให้อภัยเขาไหมครับ มีลูกด้วยกัน 3 คนครับ

แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????
แฟนสารภาพว่านอกใจ ให้อภัยหรือเลิก?????

ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...
ถามคนที่แต่งงานแล้ว...รู้ได้ยังไงว่าแฟนไม่นอกใจไปมีคนอื่น...

ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด
ทำไมคนที่นอกใจกันไป ชีวิตเค้าดูมีความสุขจังครับ ส่วนคนที่โดนนอกใจต้องเสียใจทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???
ทำไมผู้ชายพอมีเงินแล้ว ต้องนอกใจเมีย ???

ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)
ไม่อยากมีชู้เพราะแฟนไม่เอาไหน ทำไงดี? (18++)

รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ
รู้สึกเหนื่อยกับความระแวง เพราะแฟนเคยนอกใจ ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วผ่านมันไปยังไงคะ

ประสบการณ์โดนนอกใจคะ เราเจอมาหนักมาก มาให้กำลังใจกัน

ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?
ระหว่าง โดนบอกเลิก กับ โดนนอกใจ คุณว่าอันไหนเจ็บกว่ากัน?

เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?
เมียมีชู้ คุณจะให้อภัยมั้ย?

ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ
ถ้าเพื่อนสนิทของคุณกำลัง เป็นชู้ - มีชู้ โดยตั้งใจ คุณจะทำอย่างไรคะ

เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้
เวลาผู้ชายเจอแฟนเพื่อน ทำไมแซวว่าวันก่อนไม่ใช่คนนี้

ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง
ใครเคยแก้แค้น ที่โดนแฟนนอกใจบ้าง

ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?
ใครเคยนอกใจแฟน ไปมีอะไรกับคนอื่นบ้าง เอาความจริงนะ ขอเหตุผล?

logo GangBeauty
ติดต่อลงโฆษณา: gangbeauty@hotmail.com
แจ้งลบเนื้อหา / แนะนำติชม: gangbeauty@hotmail.com
GangBeauty.com © 2019 All right reserved.